Triết lí "Car as art" trên bộ đôi SUV đẳng cấp CX-8 và New CX5 của Mazda

Hạng D
24/8/18
1.052
944
63
44
Xác nhận
confirm
Mazda giờ như một trend của giới trẻ ý các bác nhỉ, thằng ku em trai em nhất định là phải mua CX-5 chứ ko chọn CR-V như ý của ông bô làm gia đình em xảy ra một cuộc nội chiến ko hề nhỏ.
Mấy bô lão chỉ thích TOY và honda thôi, chạy mấy xe CVT cho khỏi say sóng ấy mà.
Chiều Bố vậy, gom lúa rồi tự mua cho mình chứ sao nữa, Cha Mẹ chỉ có một thôi còn xe có thể mua rất nhiều được.

Reactions: duchoangsg
Hạng B1
12/9/19
55
20
3
30
Xác nhận
confirm
Không hổ danh là người Nhật, bác chọn con xe cũng đẹp hết á, nhưng em thích Cx5 hơn.

Hạng B1
12/9/19
73
25
8
29
Xác nhận
confirm
Nếu nhân khẩu nhà bác đông thì bác nên chọn CX-8, còn nếu nhân khẩu nhà bác 4-5 người bác nên quất CX5 vừa vặn, xinh xắn, khỏe khoắn, giá hợp lý mà cũng không kém phần chanh sả.

Hạng B1
31/10/19
61
16
8
32
Xác nhận
confirm
Mấy bô lão chỉ thích TOY và honda thôi, chạy mấy xe CVT cho khỏi say sóng ấy mà.
Chiều Bố vậy, gom lúa rồi tự mua cho mình chứ sao nữa, Cha Mẹ chỉ có một thôi còn xe có thể mua rất nhiều được.
Bác nói đúng, trong cuộc chiến ko khoan nhượng này, chiến thắng đã thuộc về người nắm giữ tài chính, thằng em em có vẻ vẫn ấm ức lắm.

Hạng D
24/8/18
1.052
944
63
44
Xác nhận
confirm
Bác nói đúng, trong cuộc chiến ko khoan nhượng này, chiến thắng đã thuộc về người nắm giữ tài chính, thằng em em có vẻ vẫn ấm ức lắm.
Dù thực tế như vậy nhưng phận làm con cũng nên cư xử sao cho không để xảy ra bất hòa trong gia đình bác ạ. Mình đôi khi bực mình cũng cãi lại Cha Mẹ nhưng sau đó suy nghĩ lại thấy rất thương các bậc sinh thành và tự khóc ăn năn...
Những bực tức như vậy có thể là động lực giúp chúng ta chịu khó cày cuốc và kiếm tiền nhiều hơn trong c/s, hi vọng cậu ấy sớm đạt được ước mơ của mình.

Hạng B2
1/10/12
165
80
28
43
Quận 2, HCM
Xác nhận
confirm
Vâng, thế nên ra đường gặp nhiều người đi Mazda lắm, em tha hồ ngắm. Ông anh em bảo người ta đi nhiều thế mua làm gì, chọn hãng nào độc một tí... nhưng tình yêu thường có lí lẽ riêng của nó các bác nhỉ?
xe nào mà ngoài đường chạy nhiều thì nên mua, vì phụ tùng nó rẻ và thợ sữa nhiều thành quen tay.

Reactions: mrdung08 and 22cm
Tập Lái
30/8/18
20
4
0
27
Quận Bắc Từ Liêm
Xác nhận
confirm
Tưởng xe gì chứ riêng cx5 và cx8 bác quất con nào cũng ưng hết, vì đây là 2 dòng xe bán chạy nhất của Mazda mà. Tốt nhất bác đưa vợ con ra showroom chạy thử, cả nhà nhất trí cao con nào thì lấy con ấy.

Reactions: bachbum2009
Hạng B1
24/9/19
55
4
8
39
Xác nhận
confirm
Đọc tút bác mới thấm "car as art" là như thế nào. Phận một người Việt bé nhỏ như em chỉ biết tỏ ngưỡng mộ những con người ở xứ mặt trời mọc tài ba thôi. Xe Nhật thì khỏi bàn rồi :)

Hạng B1
20/9/19
60
10
0
28
Xác nhận
confirm
Em thì chọn CX-5 thôi, tiết kiệm được chút tiền để xăng lại phù hợp với 4 thành viên nhà em

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook