Triết lí "Car as art" trên bộ đôi SUV đẳng cấp CX-8 và New CX5 của Mazda

Hạng B1
10/10/17
72
24
13
33
Xác nhận
confirm
"Giám đốc thiết kế toàn cầu của Mazda tin rằng, nếu một nhà thiết kế không thể bày tỏ cảm xúc và lý tưởng ở dạng trừu tượng, anh ta sẽ không thể tạo ra một chiếc xe đẹp. Chính vì vậy, tất cả các mẫu xe khởi tạo từ Mazda không bắt đầu bằng một bản vẽ mà là một tác phẩm điêu khắc bằng đất sét, do chính các nghệ nhân thực hiện. Khoảnh khắc kỳ diệu nhất của việc tạo hình chính là khi những khối đất sét không có hình dạng trở thành những mẫu vật được nghệ nhân "thổi hồn". Đây là điều khó thể thực hiện bằng công nghệ dựng hình 3D trên máy tính hiện nay.
Sau đó, các mẫu vật được số hóa bằng máy quét 3D và đây là lúc những công nghệ hiện đại bậc nhất sẽ hiện thực hóa một sản phẩm hoàn thiện. Khi những ý tưởng thiết kế đầu tiên về Mazda CX-8 và New Mazda CX-5 được thai nghén, một trong những chủ đề then chốt và xuyên suốt là "Car as Art" – chú trọng và nâng tầm nghệ thuật trong thiết kế xe hơi. Với một đường nét chính duy nhất, quét từ đèn chiếu sáng về phía lốp sau, vẻ ngoài của Mazda CX-8 và New Mazda CX-5 đã thay đổi hoàn toàn. Diện mạo ba chiều của logo và lưới tản nhiệt của hai mẫu xe được nhấn mạnh, tăng cường hiệu ứng thị giác của logo và làm nổi bật chiều sâu của khe hút gió..."

Và giờ đứng trước CX-8 và New CX-5, em thấy chúng đúng là 2 tác phẩm nghệ thuật thiệt, nhưng vì vầy mà em không biết chọn xe nào. Còn các bác thì sao ạ???

Hạng C
24/8/18
909
764
63
44
Xác nhận
confirm
Đã chốt Mazda rồi thì quá dễ chọn bác ạ. Nếu không phân vân về lúa gạo thì cứ con to mà quất thôi bác. Điểm yếu duy nhất của con to hơn là khả năng xoay sở và nó ăn uống nhiều hơn tí còn lại thì khỏi phải nói => hơn toàn tập.

Mình mua lần đầu cũng chọn Mazda, gần 2 năm rồi nhưng cảm giác mỗi khi ôm vô lăng vẫn như ngày đầu tiên. Mazda không đơn thuần chỉ là một phương tiện di chuyển mà nó còn là một tác phẩm nghệ thuật. Yêu là phải cưới thôi. :rolleyes:

Hạng B1
10/10/17
72
24
13
33
Xác nhận
confirm
Đã chốt Mazda rồi thì quá dễ chọn bác ạ. Nếu không phân vân về lúa gạo thì cứ con to mà quất thôi bác. Điểm yếu duy nhất của con to hơn là khả năng xoay sở và nó ăn uống nhiều hơn tí còn lại thì khỏi phải nói => hơn toàn tập.

Mình mua lần đầu cũng chọn Mazda, gần 2 năm rồi nhưng cảm giác mỗi khi ôm vô lăng vẫn như ngày đầu tiên. Mazda không đơn thuần chỉ là một phương tiện di chuyển mà nó còn là một tác phẩm nghệ thuật. Yêu là phải cưới thôi. :rolleyes:
Nghe bác nói vầy, em càng tự tin hơn với tình yêu bấy lâu em dành cho Mazda. Còn lúa gạo thì cũng dự đủ rồi, băn khoăn mỗi khả năng xoay sở mỗi khi vào cua nếu chọn CX-8 thôi bác ạ :)

Tập Lái
23/8/19
22
10
3
33
Xác nhận
confirm
Cảm ơn chủ top, đọc tút của bác mới hiểu nguyên nhân tại sao xe Mazda luôn hấp dẫn người đối diện ngay từ ánh nhìn đầu tiên, đơn giản "mỗi em ấy là một tác phẩm nghệ thuật". Nhà em cũng đang ngắm CX5, nếu không có gì thay đổi thì từ giờ đến cuối năm là rinh em ấy về.

Reactions: M6_171.17
18/8/19
67
19
8
30
Xác nhận
confirm
Đây là 2 mẫu xe đang hót được giới trẻ Việt Nam ưa chuộng. Doanh số của Mazda luôn nằm ở trong top 10 thì chứng tỏ các em ấy cũng ra gì phết :)

Reactions: bachbum2009
Hạng C
24/8/18
909
764
63
44
Xác nhận
confirm
Nghe bác nói vầy, em càng tự tin hơn với tình yêu bấy lâu em dành cho Mazda. Còn lúa gạo thì cũng dự đủ rồi, băn khoăn mỗi khả năng xoay sở mỗi khi vào cua nếu chọn CX-8 thôi bác ạ :)
Mazda có công nghệ độc quyền G-Vectoring Control bác lo gì nữa, tất nhiên dù công nghệ gì thì để đảm bảo an toàn tuyệt đối chủ yếu vẫn phụ thuộc người nắm giữ vô lăng đó bác.
CX 8 nhìn trường xe đẹp hơn nhiều, với lại xe dài chạy đằm xe hơn, option thì không nói tới rồi.

Tập Lái
28/8/19
41
31
18
Xác nhận
confirm
Dịp này, các bác lấy xe là chuẩn nhất rồi, Mazda đang có nhiều chương trình ưu đãi về giá dành cho các dòng xe lắm. Riêng CX8 ưu đãi trực tiếp vào giá 50tr + bộ phụ kiện cao cấp (như bản Luxury giá còn 1.149tr), còn CX5 ưu đãi rực tiếp vào giá từ 20-50tr tùy bản + bộ phụ kiện cao cấp và gói bảo dưỡng trong vòng 3 năm (tất cả lên đến 100tr). Năm ngoái, số em nhọ nên mua bị đắt hơn mất gần trăm triệu so với thời điểm này.

Hạng B1
10/10/17
72
24
13
33
Xác nhận
confirm
Đây là 2 mẫu xe đang hót được giới trẻ Việt Nam ưa chuộng. Doanh số của Mazda luôn nằm ở trong top 10 thì chứng tỏ các em ấy cũng ra gì phết :)
Vâng, thế nên ra đường gặp nhiều người đi Mazda lắm, em tha hồ ngắm. Ông anh em bảo người ta đi nhiều thế mua làm gì, chọn hãng nào độc một tí... nhưng tình yêu thường có lí lẽ riêng của nó các bác nhỉ?

Hạng C
24/8/18
909
764
63
44
Xác nhận
confirm
Dịp này, các bác lấy xe là chuẩn nhất rồi, Mazda đang có nhiều chương trình ưu đãi về giá dành cho các dòng xe lắm. Riêng CX8 ưu đãi trực tiếp vào giá 50tr + bộ phụ kiện cao cấp (như bản Luxury giá còn 1.149tr), còn CX5 ưu đãi rực tiếp vào giá từ 20-50tr tùy bản + bộ phụ kiện cao cấp và gói bảo dưỡng trong vòng 3 năm (tất cả lên đến 100tr). Năm ngoái, số em nhọ nên mua bị đắt hơn mất gần trăm triệu so với thời điểm này.
Không thế nói thế bác ơi, tiền có thể so sánh được nhưng cái cảm giác được tận hưởng một điều gì đó mà người khác không có thì không thể đong đếm bằng tiền đâu bác.

Mình cũng mất cả hơn 100tr nếu giờ mới mua xe đó bác, tính cả tiền xăng, lãi bank thì còn nhiều hơn nữa. :D

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook