So sánh giữa Ford Everest Titanium 2.0L Biturbo và Santafe dầu premium 2.2

Tập Lái
20/11/19
22
13
0
28
Xác nhận
confirm
2067435

Chào các bác,

Hôm bữa em đã sắp chốt Subaru Forester Eyesight rồi thì lại thấy, nếu cố tí nữa thì được 2 em này 7 chỗ: Ford Everest Titanium 2.0L Biturbo và Santafe dầu premium 2.2L

Có bác nào so sánh hay cho lời khuyên giúp em không ạ.

Em quan trọng cảm giác lái, an toàn và chi phí nuôi em nó. Không biết xe Hàn thì có được tốt gỗ không hay chỉ dc cái mã.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/11/19
7
4
0
24
Xác nhận
confirm
1 vote cho Santafe. Nếu bác muốn lái thử trải nghiệm santafe thì về đội của e nhé

Tập Lái
19/11/19
7
4
0
24
Xác nhận
confirm
E ngồi santafe rất nhiều rồi. Phải nói là quá phê bác ạ. Đảm bảo với bác là trải nghiệm lái trên santafe k làm bác thất vọng đâu. Còn về định kiến xe hàn thì tùy bác thôi. Cái đó e chịu

Reactions: Lqanh
Tập Lái
17/9/13
13
5
0
Xác nhận
confirm
Chào các bác,

Hôm bữa em đã sắp chốt Subaru Forester Eyesight rồi thì lại thấy, nếu cố tí nữa thì được 2 em này 7 chỗ. Có bác nào so sánh hay cho lời khuyên giúp em không ạ.
Em quan trọng cảm giác lái, an toàn và chi phí nuôi em nó. Không biết xe Hàn thì có được tốt gỗ không hay chỉ dc cái mã.
Mazda CX8 đi anh 7 chỗ rộng rãi nhiều tính năng an toàn cho người lái .

Hạng B2
17/1/18
171
78
28
32
Xác nhận
confirm
Bác mà phân vân thì nên lái thử 2 xe đó cùng 1 cung đường và cho cả 1 người nữa đi cùng rồi đưa ra kết luận thôi à. Nói chung 2 xe đó khác nhau về khung gầm nhưng đều là máy dầu thì cũng dễ so sánh thôi.
  1. Cảm giác lái thì tùy từng người nhưng cái đó phải làm quen với xe thì mới có cảm giác tốt được chứ không phải ngày 1 ngày 2.
  2. An toàn thì 2 xe này đều > 1 tỷ chắc chắn công nghệ an toàn đã đủ tốt rồi
  3. Chi phí thì máy dầu nên xe nào cũng loanh quanh 800-1k cho 1 km nên bác yên tâm không phải lăn tăn giữa 2 xe đâu
Chúc bác sớm cưới đc vợ và happy với lựa chọn của mình.

Reactions: NhanHyundaiKDV

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook