Tư Vấn Nên mua Mazda 3 hay Mazda 3 Sport?

Tập Lái
8/10/19
15
9
3
29
Xác nhận
confirm
Tháng tới, thằng bạn mình cũng lấy new Mazda 3 nên đâm ra mình cũng ngâm cứu ít nhiều về xe này. Ngoài các chức năng như: cảnh báo điểm mù, cảnh báo chệch làn đường, cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi... thì bộ đôi này là những sản phẩm đầu tiên trong phân khúc C được trang bị các tính năng hỗ trợ an toàn thông minh tương đương các mẫu SUV cao cấp như ở CX-8, đó là: Hệ thống điều khiển hành trình tích hợp radar; hỗ trợ phanh thông minh tích hợp cảnh báo vật cản phía trước và nhận diện người đi bộ. Xe còn được trang bị 7 túi khí, bao gồm túi khí đầu gối cho tất cả các phiên bản. Nói chung cũng đáng đồng tiền bát gạo bác ạ.

Reactions: Mỹ Mazda
Tập Lái
12/9/19
20
12
3
30
Xác nhận
confirm
Xe đẹp mà giá hơi mắc bác nhỉ, còn nếu bác đã quyết thì con nào cũng ngon.

Tập Lái
12/9/19
16
12
3
28
Xác nhận
confirm
Nếu bác đã lăn tăn về giá thì nhích luôn con Mazda3 sport đi. Em rất phê cái đuôi của con xe này, với cánh gió gắn trên nắp cốp, đèn hậu mảnh và hệ thống ống xả kép, phong cách thể thao, nhìn đúng đẳng cấp của xe sang luôn
2058250

Reactions: sonofer
Tập Lái
28/8/19
41
31
18
Xác nhận
confirm
Nhà mình cũng đang ngâm cứu xe này. Phiên bản Mazda 3 mới này có 10 lựa chọn dành cho khách hàng lựa chọn, giá giao động từ 719 - 939tr. Bà xã mình đang nghiêng về bản Mazda 3 2.0L Sport Signature Luxury xấp xỉ 900tr.
Đây là phiên bản gần cao cấp nhất của Mazda3 sport rồi còn gì nữa bác. Vợ cả bác quả là có con mắt tình tường:).

Reactions: cuongduongtn
Tập Lái
16/9/19
17
13
3
33
Xác nhận
confirm
Bữa trước, thằng em họ em nó rủ ra showroom Mazda Bình Triệu lái thử. Cảm nhận chung của em là: ngoại thất xe đẹp, nội thất hiện đại, công nghệ ko chê vào đâu được. Cá nhân em nghiêng về dòng Mazda3 sport, vì dòng này nhìn khỏe khoắn, phong cách thể thao mà vẫn toát lên vẻ sang chảnh. Kết lại: ưng cái bụng bác chủ ạ.

Reactions: vumanhtuan
Tập Lái
13/9/19
22
9
3
32
Xác nhận
confirm
Cái này còn tuy vào nhu cầu nữa bác, tuy nhiên đối với bản sport thì ngồi ở hàng ghế thứ 2 hơi chật nếu đi gia đình mà đường xa thì không thoải mái lắm, ở bản sport sẽ bỏ luôn đèn gầm phía dưới, mẫu này phù hợp với những bạn người trẻ theo xu hướng thể thao, độ kiểng thì okie lắm. Còn gia đình thì e nghĩ mẫu sedan vẫn okie nhất ^^. Bác có cần e hỗ trợ về sản phẩm thì . để e ib nhé ^^
Bác phân tích phải, dòng sport chỉ hợp cho những tay mê thể thao tứ thiệt, còn xe gia đình thường xuyên có những chuyến đi xa cùng nhau thì nên chọn bản sedan. Cái này bác chủ nên cân nhắc kĩ. Còn nếu là em, em sẽ cố tí nữa để múc em CX-5 cho nó hoành tráng :p:);)

Hạng B1
7/11/19
50
11
3
Xác nhận
confirm
Bác phân tích phải, dòng sport chỉ hợp cho những tay mê thể thao tứ thiệt, còn xe gia đình thường xuyên có những chuyến đi xa cùng nhau thì nên chọn bản sedan. Cái này bác chủ nên cân nhắc kĩ. Còn nếu là em, em sẽ cố tí nữa để múc em CX-5 cho nó hoành tráng :p:);)
Cảm ơn các bác đã riview, nhà em chỉ có 2 vợ chồng và một nhóc nên con CX5 lại hơi rộng. Cái vụ chọn xe cũng đau đầu phết các bác ạ

Reactions: Mỹ Mazda
Tập Lái
6/11/19
32
8
3
21
Xác nhận
confirm
Cảm ơn các bác đã riview, nhà em chỉ có 2 vợ chồng và một nhóc nên con CX5 lại hơi rộng. Cái vụ chọn xe cũng đau đầu phết các bác ạ
theo tâm lý e thấy, khi phân vân giữa mẫu xe thì cứ dắt vợ con ra cho ngồi cả 2. Họ không tìm hiểu kĩ như mình, nhưng cảm nhận của họ là chân thực nhất. Lúc đó đồng vợ đồng chồng luôn ạ ^^

Tập Lái
18/10/19
49
3
3
29
Thành phố Hà Nội
Xác nhận
confirm
Nếu bác đã lăn tăn về giá thì nhích luôn con Mazda3 sport đi. Em rất phê cái đuôi của con xe này, với cánh gió gắn trên nắp cốp, đèn hậu mảnh và hệ thống ống xả kép, phong cách thể thao, nhìn đúng đẳng cấp của xe sang luônView attachment 2058250
Nhìn bộ đôi đèn pha ở đít con này chất ngất quá bác ạ

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook