Thảo Luận Chung Máy lọc không khí ô tô!

Hạng B2
29/3/15
449
392
63
37
Xác nhận
confirm
otosaigon-car air purifier.jpg

Các bác ở đây có ai sử dụng máy lọc không khí ô tô chưa nhỉ? Cho em xin ý kiến với. Em đang tính mua 1 cái để trong xe. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ anh em với![pagebreak][/pagebreak]

Em nghe quảng cáo là máy lọc không khí trên ô tô có thể dùng để khử mùi xăng, dầu, kháng khuẩn và các loại mùi hôi ẩm bên trong nội thất. Nhưng không biết hiệu quả có đúng như vậy không? Máy có xứng đáng với giá tiền không? Chạy xe bình thường cho gia đình thì có nên mua máy không hay chỉ cần bỏ cà phê với gói mùi thơm là đủ rồi?

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/7/16
703
1.060
93
mình cũng sài cái máy khử ion + mùi gì đó của Sharp .nói chung an tâm sài thôi chứ mấy cái này khó kiểm chứng lắm .
Còn mấy cái tinh đầu với mùi hương gì đó mình chả bao giờ dùng .vì nước hoa tinh dầu nào chả có Benzen . chất đó cực độc nếu ở trong nắng nóng hít vào .hít cho sướng mũi thôi . ung thư chết .

Hạng B1
23/4/17
50
26
3
31
Xác nhận
confirm
View attachment 1959506
Các bác ở đây có ai sử dụng máy lọc không khí ô tô chưa nhỉ? Cho em xin ý kiến với. Em đang tính mua 1 cái để trong xe. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ anh em với![pagebreak][/pagebreak]

Em nghe quảng cáo là máy lọc không khí trên ô tô có thể dùng để khử mùi xăng, dầu, kháng khuẩn và các loại mùi hôi ẩm bên trong nội thất. Nhưng không biết hiệu quả có đúng như vậy không? Máy có xứng đáng với giá tiền không? Chạy xe bình thường cho gia đình thì có nên mua máy không hay chỉ cần bỏ cà phê với gói mùi thơm là đủ rồi?
Kinh nghiem của em là mua loc khong khí có than hoạt tính la khử mùi tot lắm bác, e ko xài cho oto nhưng đang xài loc khong khí trong phòng, mùi nấu ăn bay vô loc 1 lát là hết luon

Hạng B1
23/4/17
50
26
3
31
Xác nhận
confirm
mình cũng sài cái máy khử ion + mùi gì đó của Sharp .nói chung an tâm sài thôi chứ mấy cái này khó kiểm chứng lắm .
Còn mấy cái tinh đầu với mùi hương gì đó mình chả bao giờ dùng .vì nước hoa tinh dầu nào chả có Benzen . chất đó cực độc nếu ở trong nắng nóng hít vào .hít cho sướng mũi thôi . ung thư chết .
chính xác, mấy cái tạo mùi la rước ung thư âm thầm

Hạng B2
22/12/14
494
477
63
Muốn lọc thì lọc trước khi vô cabin, chứ không khí vô cabin, hít hết rồi mới lọc thì chả có tác dụng gì. Theo em mua cái máy ozon của Sharp là chuẩn bài.

Hạng B2
9/2/18
247
172
43
37
Phước hoà, tân thành, bà rịa vũng tàu
Xác nhận
confirm
Em mua trúng loại khữ mùi khữ ion gì gì kêu xè xè nhức đầu bỏ luôn. Chỉ cần máy lọc hút bụi trong xe thì ngon, vài ngày lấy ra xịt là xong chứ bụi bay trong xe ghớm quá.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook