Lên số 3 trong vòng 15 mét

Hạng B2
4/8/19
153
5
1
34
Xác nhận
confirm
nhả côn nhanh số nào chả tắt máy, nguyên tắc cơ bản áp côn nhanh, nhả từ từ, côn nhả nhiêu ga đệm bấy nhiêu
Em nghe các thầy dạy chỉ có số 1 và số lùi mới nhả từ từ thôi.
Ah, có thể do từ số 2 đã mớm ga trước rồi cắt côn nên đã có trớn

Hạng B2
21/12/17
140
143
43
36
Xác nhận
confirm
Số 3 nhả côn nhanh được mà bác, ko bị tắt máy mà?
Số 3 được bác ạ, nhưng nhả chậm chứ không nhả nhanh được. Em thậm chí còn có khi depart bằng số 3 luôn, tức là khi xe đang đứng yên, với số 3 em cũng xuất phát được. Nhưng với tài xế thì dễ, còn với các bác đi thi thì khó, vì xe lạ, kinh nghiệm chưa có và nhất là bị tâm lý nữa, đang thi mà. Chịu khó về lại số 2 cho chắc ăn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/8/19
153
5
1
34
Xác nhận
confirm
Số 3 được bác ạ, nhưng nhả chậm chứ không nhả nhanh được. Em thậm chí còn có khi depart bằng số 3 luôn, tức là khi xe đang đứng yên, với số 3 em cũng xuất phát được. Nhưng với tài xế thì dễ, còn với các bác đi thi thì khó, vì xe lạ, kinh nghiệm chưa có và nhất là bị tâm lý nữa, đang thi mà. Chịu khó về lại số 2 cho chắc ăn.
Nếu trước đó đã mớm ga rồi nhả ga, cắt côn vô số 3 thì nhả nhanh côn ở số 3 được chứ

Tập Lái
27/8/19
35
9
0
An giang
Xác nhận
confirm
Như vậy số 1 nhả từ từ nhưng có nhả hết ko? Hay nhả 1 xíu mớm ga rồi nhả ga ép lại côn vô số 2?
Ko cần nhả hết côn
Một chân mốn ga
Một chân nhả côn từ từ như nhau
Khi xe lăn bánh được vài m đạp côn bo chan ga, vô số 2 rồi kéo qua số 3 luôn rồi đạp ga từ từ để tăng tốc độ là xong
Mà bài thi này quan trọng bạn tỉnh thôi đừng cuốn làm sai quá nhiều lần hoặc gây tai nạn, lạc lái mới rớt chứ bị vài ba lỗi ko ăn nhầm gì nên đừng quá lo.

Hạng B2
4/8/19
153
5
1
34
Xác nhận
confirm
Ko cần nhả hết côn
Một chân mốn ga
Một chân nhả côn từ từ như nhau
Khi xe lăn bánh được vài m đạp côn bo chan ga, vô số 2 rồi kéo qua số 3 luôn rồi đạp ga từ từ để tăng tốc độ là xong
Mà bài thi này quan trọng bạn tỉnh thôi đừng cuốn làm sai quá nhiều lần hoặc gây tai nạn, lạc lái mới rớt chứ bị vài ba lỗi ko ăn nhầm gì nên đừng quá lo.
  1. Mớm ga trước rồi mới từ từ nhả côn, hay nhả côn 1 tí xíu mới bắt đầu mớm ga?
  2. Ở số 1 nhả côn chưa hết đã ép hết côn trở lại vô số 2 luôn đúng ko?
  3. Số 2 lên 3 là đẩy xéo lên 0 rồi đẩy thẳng lên 3 đúng ko?
Hay phải ép sát đùi số 2 đẩy thẳng lên trên (hướng về số 1) rồi đẩy ngang về giữa trung tâm (số 0) rồi đẩy lên 3?
Mình lo ôn sa hình lâu quá ko chạy đường trường rồi

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook