Lên số 3 trong vòng 15 mét

Hạng B2
21/12/17
138
143
43
36
Xác nhận
confirm
Chào các bác, em có vài điều muốn hỏi:

1. Khi thi đường trường, người ta bắt phải lên số 1-2-3 trong vòng 15m, ko biết phải thực hiện thế nào cho kịp? Đây là câu hỏi chính của topic này.

2.1. Khi thi Sa hình, dù chưa bật xi nhan trái, nhưng xe đã báo "bắt đầu" ko biết là tại sao?
2.2 Và khi vô xe, em thấy phanh tay đã hạ xuống nhưng trên màn hình vẫn hiện dấu chấm than (!), em bèn kéo phanh tay lên, nó hiện thêm hình gì nữa, em lại hạ phanh xuống thì mất cả 2 hình. Có khi nào đã hạ phanh xuống mà còn hiện (!) ko?
2.3 Trong trường hợp dừng xe trước vạch dành cho người đi bộ, nếu lỡ xui trên xe ko có vạch canh, thì canh vai ngang cột, nhưng khi lên xe thì người ta thường chỉnh ghế nên canh vai ngang cột cũng ko đúng. Còn nhìn phía trước thì capo che khuất cũng ko thấy vạch. Vậy phải làm thế nào?

Các bác tư vấn giúp em với nhé.
Bài thi lên số 3 trong 15m, lúc trước đi thi, ông thầy hướng dẫn em làm thế này:
  • Vào số 1, đạp ga cho xe chạy khá một chút.
  • Vào số 2 xong và vào ngay luôn số 3 (bỏ qua giai đoạn đạp ga cho xe chạy số 2).
  • Khi loa trên xe báo đã vào số 3 thành công, tính điểm, thì ngay lập tức trở lại số 2 và chạy bình thường.
Lên được số 3 trong 15m em nghĩ chỉ để luyện kỹ năng thôi chứ trong thực tế có ai đi như vậy đâu. Em thường lên được tới số 3 là xe đã chạy được mấy chục mét rồi.

Reactions: Bach Hổ
Hạng B2
4/8/19
152
5
1
34
Xác nhận
confirm
Bài thi lên số 3 trong 15m, lúc trước đi thi, ông thầy hướng dẫn em làm thế này:
  • Vào số 2 xong và vào ngay luôn số 3 (bỏ qua giai đoạn đạp ga cho xe chạy số 2).
  • Khi loa trên xe báo đã vào số 3 thành công, tính điểm, thì ngay lập tức trở lại số 2 và chạy bình thường.
Lên được số 3 trong 15m em nghĩ chỉ để luyện kỹ năng thôi chứ trong thực tế có ai đi như vậy đâu. Em thường lên được tới số 3 là xe đã chạy được mấy chục mét rồi.
Coi clip ông thầy này dạy xem đúng ko bạn
Ý ổng là:
Vào số 1, nhả 1 xíu thôi, chưa đến mức rung và xe cũng chưa chạy, mớm ga rồi nhả nhanh hết côn cho xe chạy. Khi đó ko cần nhả côn từ từ ở số 1. Sau đó nhả ga, cắt côn vô số 2. Tiếp đó, nhả côn ra nhanh, mớm ga cho chạy 1 đoạn rồi nhả ga, cắt côn vô số 3.
Em hiểu vậy đúng ko bác?

Reactions: thai.bds
Tập Lái
27/8/19
35
9
0
An giang
Xác nhận
confirm
Đúng rồi mình vừa thi cũng y như vậy vào 1 cho lăn bánh móm ga cái lên 2 rồi lên 3 luôn ko cần thêm ga cho số 2 chưa dc 10m mình đã qua số 3

Hạng B2
4/8/19
152
5
1
34
Xác nhận
confirm
Đúng rồi mình vừa thi cũng y như vậy vào 1 cho lăn bánh móm ga cái lên 2 rồi lên 3 luôn ko cần thêm ga cho số 2 chưa dc 10m mình đã qua số 3
Còn cách làm của mình đúng ko bạn? Câu hỏi trên bài trả lời của bạn 1 bài đó.

Hạng B2
21/12/17
138
143
43
36
Xác nhận
confirm
Nhìn chung mỗi ông thầy có chiêu khác nhau, ổng bày cách này mình lại làm theo kiểu khác có khi ổng bực, mất vui. Nhưng thực tế em thấy làm theo kiểu ông thầy em hướng dẫn: bỏ qua giai đoạn đạp ga cho số 2, thì nó dễ hơn, đảm bảo chưa tới 10m là vào đc số 3 rồi. Chỉ lưu ý 1 điều là vào số 3 xong, máy báo "tút" xong là nhớ về ngay số 2 rồi mới cho xe chạy tiếp, chứ nếu để số 3 mà nhả côn để chạy thì rất dễ tắt máy, mất 5 điểm (mất điểm chứ không tèo luôn nhé, khi nào quá 15m mà chưa vào đc số 3 mới tèo).

Tập Lái
27/8/19
35
9
0
An giang
Xác nhận
confirm
Cách đó cũng đúng nhưng hơi nhiều bước sợ ko kịp cứ làm cách như mình vừa nhanh gọn mà ko bị trừ điểm
Cứ vô số 1 nhả côn từ từ mốn ga khi xe vừa lăn bánh bỏ ga đạp côn vô số 2 xong kéo lên số 3 luôn rồi nhả côn từ từ kết hợp đạp ga từ từ theo
Chú ý ko đạp mạnh ga vì sẽ bị lỗi cao vòng tua máy

Hạng B2
4/8/19
152
5
1
34
Xác nhận
confirm
Nhìn chung mỗi ông thầy có chiêu khác nhau, ổng bày cách này mình lại làm theo kiểu khác có khi ổng bực, mất vui. Nhưng thực tế em thấy làm theo kiểu ông thầy em hướng dẫn: bỏ qua giai đoạn đạp ga cho số 2, thì nó dễ hơn, đảm bảo chưa tới 10m là vào đc số 3 rồi. Chỉ lưu ý 1 điều là vào số 3 xong, máy báo "tút" xong là nhớ về ngay số 2 rồi mới cho xe chạy tiếp, chứ nếu để số 3 mà nhả côn để chạy thì rất dễ tắt máy, mất 5 điểm (mất điểm chứ không tèo luôn nhé, khi nào quá 15m mà chưa vào đc số 3 mới tèo).
Số 3 nhả côn nhanh được mà bác, ko bị tắt máy mà?

Hạng B2
4/8/19
152
5
1
34
Xác nhận
confirm
Cách đó cũng đúng nhưng hơi nhiều bước sợ ko kịp cứ làm cách như mình vừa nhanh gọn mà ko bị trừ điểm
Cứ vô số 1 nhả côn từ từ mốn ga khi xe vừa lăn bánh bỏ ga đạp côn vô số 2 xong kéo lên số 3 luôn rồi nhả côn từ từ kết hợp đạp ga từ từ theo
Chú ý ko đạp mạnh ga vì sẽ bị lỗi cao vòng tua máy
Như vậy số 1 nhả từ từ nhưng có nhả hết ko? Hay nhả 1 xíu mớm ga rồi nhả ga ép lại côn vô số 2?

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook