Lên số 3 trong vòng 15 mét

Hạng B2
4/8/19
154
5
1
34
Xác nhận
confirm
Chào các bác, em có vài điều muốn hỏi:

1. Khi thi đường trường, người ta bắt phải lên số 1-2-3 trong vòng 15m, ko biết phải thực hiện thế nào cho kịp? Đây là câu hỏi chính của topic này.

2.1. Khi thi Sa hình, dù chưa bật xi nhan trái, nhưng xe đã báo "bắt đầu" ko biết là tại sao?
2.2 Và khi vô xe, em thấy phanh tay đã hạ xuống nhưng trên màn hình vẫn hiện dấu chấm than (!), em bèn kéo phanh tay lên, nó hiện thêm hình gì nữa, em lại hạ phanh xuống thì mất cả 2 hình. Có khi nào đã hạ phanh xuống mà còn hiện (!) ko?
2.3 Trong trường hợp dừng xe trước vạch dành cho người đi bộ, nếu lỡ xui trên xe ko có vạch canh, thì canh vai ngang cột, nhưng khi lên xe thì người ta thường chỉnh ghế nên canh vai ngang cột cũng ko đúng. Còn nhìn phía trước thì capo che khuất cũng ko thấy vạch. Vậy phải làm thế nào?

Các bác tư vấn giúp em với nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/8/19
9
2
0
40
Xác nhận
confirm
Bạn hỏi thầy hướng dẫn bạn sẽ chính xác hơn vì tùy xe, tùy sân tập và sân thi nữa.

Hạng B1
18/12/18
89
102
8
Xác nhận
confirm
Chào các bác, em có vài điều muốn hỏi:

1. Khi thi đường trường, người ta bắt phải lên số 1-2-3 trong vòng 15m, ko biết phải thực hiện thế nào cho kịp? Đây là câu hỏi chính của topic này.

2.1. Khi thi Sa hình, dù chưa bật xi nhan trái, nhưng xe đã báo "bắt đầu" ko biết là tại sao?
2.2 Và khi vô xe, em thấy phanh tay đã hạ xuống nhưng trên màn hình vẫn hiện dấu chấm than (!), em bèn kéo phanh tay lên, nó hiện thêm hình gì nữa, em lại hạ phanh xuống thì mất cả 2 hình. Có khi nào đã hạ phanh xuống mà còn hiện (!) ko?
2.3 Trong trường hợp dừng xe trước vạch dành cho người đi bộ, nếu lỡ xui trên xe ko có vạch canh, thì canh vai ngang cột, nhưng khi lên xe thì người ta thường chỉnh ghế nên canh vai ngang cột cũng ko đúng. Còn nhìn phía trước thì capo che khuất cũng ko thấy vạch. Vậy phải làm thế nào?

Các bác tư vấn giúp em với nhé.
  1. Vào số một nhả côn đệm ga xong đạp côn vào số 2 nhả côn đệm ga và tiếp tục như vậy với số 3, làm nhanh nhanh một chút mình nghĩ là vẫn kịp. Ngày xưa mình đi thi đường trường đâu có ai bắt trong vòng 15m phải lên tới số 3 đâu.
  2. Quy định thời gian để báo bắt đầu chứ đâu có phụ thuộc vào bật xi nhan xong mới báo bắt đầu? Cho nên vào vị trí phải bật xi nhan liền, khi báo bắt đầu là chạy.
  3. Phanh tay đã hạ mà vẫn còn dấu chấm than cũng có thể do phanh tay hạ chưa hết.
  4. Canh tương đối thôi chứ biết sao, có chỉnh ghế tới lui cũng chỉ xê xích khoảng 20cm là cùng, cho nên đừng canh sát vạch người đi bộ quá là được.

Hạng B2
4/8/19
154
5
1
34
Xác nhận
confirm
  1. Vào số một nhả côn đệm ga xong đạp côn vào số 2 nhả côn đệm ga và tiếp tục như vậy với số 3, làm nhanh nhanh một chút mình nghĩ là vẫn kịp. Ngày xưa mình đi thi đường trường đâu có ai bắt trong vòng 15m phải lên tới số 3 đâu.
  2. Quy định thời gian để báo bắt đầu chứ đâu có phụ thuộc vào bật xi nhan xong mới báo bắt đầu? Cho nên vào vị trí phải bật xi nhan liền, khi báo bắt đầu là chạy.
  3. Phanh tay đã hạ mà vẫn còn dấu chấm than cũng có thể do phanh tay hạ chưa hết.
  4. Canh tương đối thôi chứ biết sao, có chỉnh ghế tới lui cũng chỉ xê xích khoảng 20cm là cùng, cho nên đừng canh sát vạch người đi bộ quá là được.
Tại các thầy ngoài đời lẫn trên mạng đều bảo khi vào xe, khi nào bật xi nhan trái mới bắt đầu.

Thế từ lúc bắt đầu vào xe, khoảng bao lâu thì có lệnh "bắt đầu" vậy bạn?

Tập Lái
21/8/19
9
2
0
40
Xác nhận
confirm
Khi bật xi nhan trái mới có lệnh bắt đầu cho nên khi bạn vào xe chưa bật xi nhan trái thì không bắt đầu được.

Hạng B2
4/8/19
154
5
1
34
Xác nhận
confirm
Khi bật xi nhan trái mới có lệnh bắt đầu cho nên khi bạn vào xe chưa bật xi nhan trái thì không bắt đầu được.
Thực tế hôm đó vào nhằm cái xe ko phải xe mình tập ngày trước đó, nên mình tốn nhiều thời gian thử đạp côn, ga, thắng... Rồi hạ thằng tay... Mình chưa bật xi nhan thì nghe báo bắt đầu nên phải gấp bật xi nhan rồi chạy. Mình nghĩ có hệ thống điều khiển phía trên nữa.

Hạng B2
4/8/19
154
5
1
34
Xác nhận
confirm
Em đọc trên mạng chỉ làm thế này ko biết đúng ko các bác:
Vô số 1, nhả côn 1 xí, ở mức xe chưa rung chưa chạy mà vẫn đứng yên, mớm 1 tí ga rồi nhả nhanh hết côn, nhả ga, cắt côn vô số 2, nhả nhanh côn, mớm ga, nhả ga rồi cắt côn vố 3.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook