Thảo Luận KIA SORENTO - giao lưu chia sẻ!

Hạng B2
11/3/15
370
315
63
37
Xác nhận
confirm
Mới thay 4 vỏ Michelin Primary SUV - thiệt hại 3.7 triệu x 4 + chỉnh thước lái 350k
Nghe bảo là giá đó đang khuyến mãi. Không biết có bị hớ giá hay không nữa ;)
Hớ rồi nhé bác, em mới thay cách đây 2 ngày 4 vỏ Michelin luôn nè,(3,3tr/1 vỏ),e thay ở gara Thanh Long ngay Phạm Văn Đồng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
7/4/07
56
7
8
Đi bảo dưỡng thợ nó cũng không tìm được nguyên nhân, thay đến cái đầu thứ 3 mới tạm ổn. Nhưng cảm ứng nó sượng sượng chứ không được mượt Cụ ạ.
Trên điều khiển volant, bác bấm và giữ nút Mute, màn hình sẽ tắt, bấm và giữ nút bên cạnh thì đầu DVD Sẽ tắt, muốn bật lại thì bấm và giữ nút tiếp.

Hạng B1
19/11/10
85
64
18
Xác nhận
confirm
Hớ rồi nhé bác, em mới thay cách đây 2 ngày 4 vỏ Michelin luôn nè,(3,3tr/1 vỏ),e thay ở gara Thanh Long ngay Phạm Văn Đồng
Ôi cái đậu ! Thay ở Thanh Long chứ đâu !!! Mai chắc gọi cho anh chủ Thanh Long :eek:

Reactions: Black Hawk
26/11/15
8
4
3
38
Trên điều khiển volant, bác bấm và giữ nút Mute, màn hình sẽ tắt, bấm và giữ nút bên cạnh thì đầu DVD Sẽ tắt, muốn bật lại thì bấm và giữ nút tiếp.
Em biết mà bác, nhưng lỗi trước là nó ko khởi động lên được. Chỉ chạy được tới chữ KIA là tối thui.
Nay lỗi kiểu này mới hay nè bác. Màn hình cảm ứng nó ko ăn, dù chọt kiểu gì cũng trơ trơ.
Em nản quá nên kệ mẹ. Mai em quay clip rồi tìm các úp lên đây cho bác xem giải trí.

Hạng D
31/5/14
2.442
2.967
113
Xác nhận
confirm
Dear mấy bác, có bác nào biết chỗ nào bán cái dè này của sò không? sẵn tiện xe em cần đánh pass lại để chuẩn bị chơi tết có bác nào biết chỗ nào ở Tân Bình làm ok và giá phải chăng không?
Thanks all

Hạng B2
3/7/15
225
219
43
49
Xác nhận
confirm
Dear mấy bác, có bác nào biết chỗ nào bán cái dè này của sò không? sẵn tiện xe em cần đánh pass lại để chuẩn bị chơi tết có bác nào biết chỗ nào ở Tân Bình làm ok và giá phải chăng không?
Thanks all

Bác tháo ra giặt sạch , phơi khô xong bác dùng chai phủ gầm 3m xịt mặt trong là ok ngay ( biên ngoài bác xịt hơi nhiều tí cho nó cứng)
https://www.sendo.vn/xit-phu-gam-chong-on-chong-ri-9814938.html/

Reactions: Lâm Phúc Khang
Hạng D
31/5/14
2.442
2.967
113
Xác nhận
confirm
Bác tháo ra giặt sạch , phơi khô xong bác dùng chai phủ gầm 3m xịt mặt trong là ok ngay ( biên ngoài bác xịt hơi nhiều tí cho nó cứng)
https://www.sendo.vn/xit-phu-gam-chong-on-chong-ri-9814938.html/
xe đi hơn 4 năm rồi nên em muốn thay luôn khỏi chế cháo gì cho mệt bác :D với lúc trước đi đường xấu bánh dộng vào gầm làm miếng nỉ nó gập tùm lum giờ lấy ra làm lại cũng quải.

Tập Lái
15/11/18
2
0
1
40
Em là mem mới xin gửi tới các bác lời chào thân ái và quyết thắng!

Em mới tậu 1 em New Sorento 2014 máy xăng màu trắng được 1 tháng nay, xe mua lại đã kiểm tra ở hãng cẩn thận trước khi mua.

Lúc mới lấy xe em bị hiện tượng: sau 1 đoạn đường ùn tắc dài (đi chậm hầu như ko ga) thì khi đi nhanh lên đạp ga không ăn, tua máy hầu như không lên, xe bị khập khập ko đi, đạp mạnh ga không tác dụng, phải tắt máy khởi động lại mới đi được.

Em cho vào hãng bảo dưỡng cấp 8 vạn, đã thay bugi Iridium, lọc xăng, vệ sinh dàn phun. Thợ hãng báo nguyên nhân lỗi của em là do lỗi cảm biến oxy, thay mất 2tr, em chưa tin nên chưa thay. Hôm nay em lấy xe về đi đường tắc lại tiếp tục bị hiện tượng trên.

Vậy nhờ các bác tư vấn giùm em lỗi như trên có đúng là do bộ cảm biến oxy không ạ, hay lỗi yếu bình accqui?

Ngoài vấn đề trên thì Sorento đi chơi rất sướng, em ưng toàn phần, chỉ bực là đi làm thì lỗi, chỉ đi chơi thì ko lỗi.

Kính nhờ các bác tư vấn ạ.

Hạng B2
6/2/17
276
580
63
39
Xác nhận
confirm
có được tặng 2 hút bụi cầm tay không bác? 2 vỏ được tặng 1 cái
Bác ý thay từ 2018 mà, giờ hơn 1 nam rồi ko biet giá cả ntn. Có ai biet o đâu thay Mitchellin ổn và có kmai ko ? E sắp thay 4 cái luôn.

Hạng B2
19/12/14
157
87
28
Xác nhận
confirm
Em biết mà bác, nhưng lỗi trước là nó ko khởi động lên được. Chỉ chạy được tới chữ KIA là tối thui.
Nay lỗi kiểu này mới hay nè bác. Màn hình cảm ứng nó ko ăn, dù chọt kiểu gì cũng trơ trơ.
Em nản quá nên kệ mẹ. Mai em quay clip rồi tìm các úp lên đây cho bác xem giải trí.
Do đầu DVD bị hư con chip nhiệt đó bác., hàng Tung Của mà. Bác mang ra Nhật Tảo, thợ tháo ra, hàn thay con chip khác là chạy phà phà, chi phí vài củ. Rẻ hơn thay mới. Thời gian làm khoảng 2 tiến thôi

Tập Lái
5/7/19
15
5
1
34
Xác nhận
confirm
Xin chào cả nhà,chúc cả nhà vui vẻ thành đạt sức khoẻ dồi dào .
Việc là em có 1 em sorento và đang đau đầu vì cái “mông xệ” của em nó khi đi full tải,đôi khi còn cạ vào phần ốp nhựa lồng bánh xe,em đã tìm hiểu một vài cách để “nâng mông” em nó nhưng mà do em chưa xác định được cách nào tối ưu nhất để không ảnh hưởng đến khả năng vận hành,cân bằng,giảm xóc.. cho nên em viết toppic này hy vọng có anh em nào đã thành công việc “nâng mông” này cho em nó hãy chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật để mình và anh em đang sử dụng Sorento biết cách khắc phục và vui vẻ tự tin hơn trên những cung đường,xin chân thành cảm ơn.

Hạng B2
6/2/17
276
580
63
39
Xác nhận
confirm
Xin chào cả nhà,chúc cả nhà vui vẻ thành đạt sức khoẻ dồi dào .
Việc là em có 1 em sorento và đang đau đầu vì cái “mông xệ” của em nó khi đi full tải,đôi khi còn cạ vào phần ốp nhựa lồng bánh xe,em đã tìm hiểu một vài cách để “nâng mông” em nó nhưng mà do em chưa xác định được cách nào tối ưu nhất để không ảnh hưởng đến khả năng vận hành,cân bằng,giảm xóc.. cho nên em viết toppic này hy vọng có anh em nào đã thành công việc “nâng mông” này cho em nó hãy chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật để mình và anh em đang sử dụng Sorento biết cách khắc phục và vui vẻ tự tin hơn trên những cung đường,xin chân thành cảm ơn.
Vẵn nâng bằng cái đem cao su hay nhựa gi đó.Xe e nang lên đít nhỏng cao vãi chạy 3 năm rồi vẫn bt ko co van đè gì. chạy mọi cung dường từ đường đẹp đến dường sieu xấu Hà Giang,Cao Bằng cung chả sao.

Tập Lái
5/7/19
15
5
1
34
Xác nhận
confirm
Vẵn nâng bằng cái đem cao su hay nhựa gi đó.Xe e nang lên đít nhỏng cao vãi chạy 3 năm rồi vẫn bt ko co van đè gì. chạy mọi cung dường từ đường đẹp đến dường sieu xấu Hà Giang,Cao Bằng cung chả sao.
Thank anh

Hạng C
15/12/14
639
927
93
HCMC
Xác nhận
confirm
Bác nâng vòng cao su: loại gắn ở giữa lò xo giảm xóc hay loại gắn ở đầu lò xo giảm xóc vậy bác?

Hạng B2
6/2/17
276
580
63
39
Xác nhận
confirm
Bác nâng vòng cao su: loại gắn ở giữa lò xo giảm xóc hay loại gắn ở đầu lò xo giảm xóc vậy bác?
Loại nhựa trong co soi Pu gì đó thì fai,e mua 7-800k 1 cặp gắn o đau lò xo giảm xóc. Gắn hoen 3 năm chạy rất bt.

Reactions: Black Hawk

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook