Tư Vấn Hỏi kinh nghiệm lên xuống đèo XPander AT

Tập Lái
9/7/13
7
5
3
Xác nhận
confirm
Chào các bác,
Em muốn hỏi các bác với XPander AT, các bác lên xuống đèo dùng số thế nào ?
Lúc trước em xài số sàn 1.2 lên đèo Bảo Lộc, em xài số 3, xuống đèo số 2 (máy kéo lại thì tốc độ xuống dốc khoảng 40km/h) em thấy vừa. (4 người).
Khi chuyển qua XPander AT:
  • Lên đèo e xài số D (vòng tua máy khoảng 2-2.5), em thấy lên mạnh, không cần chuyển qua số 2
  • Xuống đèo em xài số 2, thì có những đoạn ở đèo Bảo Lộc, tốc độ 50-52 km/h, em phải xài thắng để hãm lại. Nếu xài số L, thì những đoạn đó còn 40km/h. Nhưng đa phần toàn 30km/h, thì lại quá chậm.
Do đó em thấy ở đèo Bảo Lộc nên để số 2 xuống đèo, nếu tốc độ vượt 50km/h, em thắng bớt hoặc chuyển qua L. Nếu qua L, tốc độ xuống 30km/h thì em lại chuyển qua số 2.
Theo kinh nghiệm của các bác thì sao ạ ?

Tập Lái
6/6/19
18
20
3
39
Xác nhận
confirm
Em cũng hóng các bác có kinh nghiệm vì chưa có kinh nghiệm chạy AT của Mitsubishi. Cảm ơn nhiều.

Tập Lái
9/7/13
7
5
3
Xác nhận
confirm
Đợt vừa rồi em đi lại 2 đèo: đèo Quảng Khê (60km toàn là đèo) với Bảo Lộc . Kinh nghiệm vẫn là kết hợp số 2 và L. Số 2 xuống đèo nếu trên 50 km/h, em thắng nhẹ, chuyển qua L. L chậm thì em lại chuyển qua 2. 2 chậm nữa thì em chuyển qua D.
Cứ thế đi hết đèo thôi ạ. Đơn giản.

Reactions: PhongPKH-2019
Tập Lái
9/9/19
24
34
1
47
Xác nhận
confirm
Chào các bác,
Em muốn hỏi các bác với XPander AT, các bác lên xuống đèo dùng số thế nào ?
Lúc trước em xài số sàn 1.2 lên đèo Bảo Lộc, em xài số 3, xuống đèo số 2 (máy kéo lại thì tốc độ xuống dốc khoảng 40km/h) em thấy vừa. (4 người).
Khi chuyển qua XPander AT:
  • Lên đèo e xài số D (vòng tua máy khoảng 2-2.5), em thấy lên mạnh, không cần chuyển qua số 2
  • Xuống đèo em xài số 2, thì có những đoạn ở đèo Bảo Lộc, tốc độ 50-52 km/h, em phải xài thắng để hãm lại. Nếu xài số L, thì những đoạn đó còn 40km/h. Nhưng đa phần toàn 30km/h, thì lại quá chậm.
Do đó em thấy ở đèo Bảo Lộc nên để số 2 xuống đèo, nếu tốc độ vượt 50km/h, em thắng bớt hoặc chuyển qua L. Nếu qua L, tốc độ xuống 30km/h thì em lại chuyển qua số 2.
Theo kinh nghiệm của các bác thì sao ạ ?
Bác chủ chạy vậy là pro rồi, không cần hỏi thêm ai nữa! Chúc Bác vui khỏe và chia sẻ thêm kn cho AE

Tập Lái
29/11/19
12
1
0
32
Xác nhận
confirm
Em nghĩ bác đi nhiều, có kinh nghiệm xử lí vậy là ổn rồi

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook