Lexus Em đang tìm hiểu và xin đánh giá của các bác về Lexus ES 250 thế hệ mới

Hạng B2
29/1/16
170
100
28
Xác nhận
confirm
Các bác muốn nghe nhạc đỉnh nhất, có thể mua 1 máy nghe nhạc cỡ Sony Walkman đọc được file Lossless thì tuyệt lắm ạ, :D bác nào muốn trải nghiệm lên em thử trước khi sắm nhen..:D

Hạng D
5/6/08
1.585
1.992
113
Đồng Nai
Các bác có ai chỉnh cài đặt âm thanh không hay để im như mặc định cuả xe để nghe nhạc? Em mới chỉnh nghe hay hơn xíu bằng cách tăng (+) 3 cái: âm bổng/âm trung/âm trầm (như hình). Cái bực nhất là không tìm thấy chỗ nào để chỉnh eco, mịa nó cơ bản vậy chẳng lẽ không có? Nếu vậy em nghĩ thay loa nào vô nghe cũng vậy.

À, nghe bằng đt (kết nối bluetooth) nghe hay hơn usb nhiều nhé, các bác nên tải nhạc vô đt rồi nghe ngon hơn.

Còn cái nữa là 2 loa nhỏ trên trần (hình 3-4) em không nghe thấy gì, dù áp sát tai vô nghe, không biết chỉnh sao?

View attachment 1999529View attachment 1999530
Hình như 2 loa này là của hệ thống Active Noise Control thì phải?

Hạng B2
17/8/18
390
142
43
Xác nhận
confirm
Hay là để thông báo: "vui lòng tuân thủ tốc độ..."??
Haha. Chán cái map của lex ghê, em ở trung tâm tỉnh có nhiều đường mới làm xong cách đây 7, 8 năm rồi mà map vẫn chưa có. Không biết có update được không

Hạng C
15/9/08
665
140
28
Xác nhận
confirm
Haha. Chán cái map của lex ghê, em ở trung tâm tỉnh có nhiều đường mới làm xong cách đây 7, 8 năm rồi mà map vẫn chưa có. Không biết có update được không
Sao kỳ vậy, trong này mấy cái hẻm nhỏ dưới quê mình ở nó cũng update rồi, hướng dẫn hơi bị ngon

Hạng B2
19/4/15
415
318
63
Xác nhận
confirm
“Huế thương” thì lại chẳng chưa có.
Tôi bảo rồi, cứ google map thôi, map theo xe của mer nhiều lúc còn tù nói gì map của lexus.

Hạng B2
17/8/18
390
142
43
Xác nhận
confirm
C
Tôi bảo rồi, cứ google map thôi, map theo xe của mer nhiều lúc còn tù nói gì map của lexus.
Cơ bản là es vn chưa được hãng set up apple carplay & android auto. Ở mỹ còn dùng được alexa ra lệnh giọng nói đề nổ từ xa v..v.., kết nối nhà thông minh, xe gần về tới nhà là đã có thể ra lệnh mở cửa, mở đèn nhà trước rồi... Nói chung giá cao nhưng nhận lại được hơi ít, chỉ được cái ngoan, không đòi hỏi đua đòi!

Hạng B2
27/6/19
149
47
36
Map theo xe của mer có gì hay ho hơn lexus hả bác?
Em thấy xe chạy tới đâu nó chỉ đúng tới đó chính xác, có thể nhập vị trí nhà hoặc điạ điểm nào mình muốn nó chỉ đường, màn hình to 12 inch. Còn đòi hỏi gì hơn?

Muốn hơn thì xài gg map trên đt (kết nối apple carplay hay miranda gì đó của đt android, hoặc cầm đt bật 3g mà search trực tiếp), hoặc mua mấy phần mềm vớ vẩn gắn thêm để định vị thẳng gps từ vệ tinh... nói chung là phải có kết nối mạng hoặc gps (nghĩa là có trả phí hàng tháng), mấy cái này ba cái phần mềm miễn phí mặc định cuả mer S cũng gọi kia morning taxi bằng cụ.
2000103

2000104

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/6/19
149
47
36
Bác xem gg map trên đt coi có không, em thấy phần mềm xe e cập nhật vào tháng 4/2018 (hay 1/2018?).
2000102

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook