Tư Vấn Có nên chọn xe Kia Soluto ko các bác?

Hạng B1
26/2/19
50
5
8
Thành phố Hà Nội
Xác nhận
confirm
Dạo này, thời tiết mưa nắng thất thường, mỗi lần đưa con đi học gặp phải trời mưa là 3 bố con em khi thì ướt quần, lúc ướt giày dép hoặc ướt cặp, bực mình lắm. Vợ chồng e đang tính dồn tiền, cố mua con xe cỏ (nhưng ngoại thất tương đối, nội thất tiện nghi, chi phí hợp lí) tầm trên dưới 400tr xíu để đưa đón con đi học cho đỡ vất vả, thi thoảng lại có thể về quê nữa. Một số người khuyên em nên đợi xe Kia Soluto trình làng rồi mua, em không hiểu lắm về xe cộ nên đang ngâm cứu, các bác có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với.

2007521

Chỉnh sửa cuối:
Reactions: patetrung
Tập Lái
12/9/19
28
16
3
34
Xác nhận
confirm
Tầm tiền của bác thì mua được xe Sedan hạng B, hạng này cũng có nhiều lựa chọn lắm như: Hyundai Accent, Toyota Vios, Suzuki Ciaz hay Honda City với giá dao động từ 430 - 559tr, nhưng đầu bài của bác là ngoại thất đẹp, nội thất tiện nghi, mà giá cả lại hợp lý như khung tiền nhà bác thì chọn em đó là phải rồi.

Hạng B1
26/2/19
50
5
8
Thành phố Hà Nội
Xác nhận
confirm
Có điều kiện thì cố thêm vài chục củ lấy con Hyundai Accent đi cho nó chất!
Cố 400tr tiền xe + tiền làm biển, phí trước bạ… là cũng nhọc roài :), tuy nhiên cái em quan tâm hơn là máy con này chạy có khỏe và xe có ăn xăng nhiều ko?

Reactions: Ghengo
Tập Lái
23/8/19
22
10
3
33
Xác nhận
confirm
Rổ giá cụ thể cho em Kia Soluto này thế nào nhỉ? Với phân khúc B này chỉ cần giá hợp lý mà “điện nước đầy đủ” là nhiều người thích.

Tập Lái
24/8/19
16
11
3
30
Xác nhận
confirm
Cố 400tr tiền xe + tiền làm biển, phí trước bạ… là cũng nhọc roài :), tuy nhiên cái em quan tâm hơn là máy con này chạy có khỏe và xe có ăn xăng nhiều ko?
E đang đi con Accent, mọi thứ tạm ổn trừ vụ động cơ hơi bị yếu và ăn xăng bác ạ. Đi trên đường cao tốc, mỗi khi tăng tốc vượt xe khác phải nhấn ga khá lâu mới thấy xe vượt lên được.

Reactions: phamvietha
18/8/19
67
19
8
30
Xác nhận
confirm
Rổ giá cụ thể cho em Kia Soluto này thế nào nhỉ? Với phân khúc B này chỉ cần giá hợp lý mà “điện nước đầy đủ” là nhiều người thích.
Thấy dự giá từ 390 - 450 củ, giá rẻ khối ông lo phết đấy. Hai ông Vios và Accent lo dần đi là vừa.

Reactions: maithanhson774
18/8/19
67
19
8
30
Xác nhận
confirm
Nếu cụ chủ có điều kiện thì cố hẳn một con hạng A, sau này đỡ phải lo đổi xe nữa :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
26/2/19
50
5
8
Thành phố Hà Nội
Xác nhận
confirm
E đang đi con Accent, mọi thứ tạm ổn trừ vụ động cơ hơi bị yếu và ăn xăng bác ạ. Đi trên đường cao tốc, mỗi khi tăng tốc vượt xe khác phải nhấn ga khá lâu mới thấy xe vượt lên được.
Cảm ơn bác, em lại thích một con máy khỏe, và tiết kiệm nhiên liệu.

Tập Lái
28/8/19
41
31
18
Xác nhận
confirm
Với mức giá dễ tiếp cận, hình thức khá bắt mắt và đáp ứng cho nhiều mục đích sử dụng như: phục vụ gia đình, chạy dịch vụ… thì Kia Soluto cũng đáng để cân nhắc đấy.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook