Chia sẻ kinh nghiệm ngăn chuột phá hoại động cơ

Tập Lái
24/3/17
20
4
3
Xác nhận
confirm
Mình cứ tối đến là mở máy đuổi chuột trong nhà xe, máy này phát ra âm thanh chít chít như tiếng chuột bị đau nên khá hiệu quả...
Bác cho em hỏi máy này tên gì với. Em cám ơn bác.

Hạng B1
28/7/10
54
37
18
Xác nhận
confirm
Mình thì mua chai thuốc trừ mối (có dấu cực độc) pha loãng với nước cho vào bình xịt, xịt xung quanh xe là xong. Loại này mùi cực kỳ khó chịu, phải đeo khẩu trang, găng tay khi làm. chú ý cất nơi kín đáo, tránh trẻ em, thức ăn. Do xe mình để ngoài bãi lại gần chỗ thu gom rác.
Bác xịt xong vào trong xe là hưởng đủ nhe, mùi chuột ỉa vào trong xe là khg chiu nổi rồi, đây bác chơi thuốc cực độc thế nào cũng ảnh hưởng đến sức khoẻ

Hạng B2
23/5/15
448
240
43
39
Xác nhận
confirm
Em mua tấm nhựa poly, cao khoảng 50cm trở lên, xe về đến bãi là lấy từng tấm ra ghép lại thành vòng bao quanh xe. Thế là xong. Ai có ván ép, hay nhựa hay thạch cao thì xài. Không xài lưới nha, vì lưới chúng leo được.

Tập Lái
28/12/19
14
0
1
23
Quận 4
sontunglamjsc.com
Xe em lúc trước cũng hay bị chuột phá dơ và hôi lắm..em cũng đi nhiều nơi tìm cách giải quyết nhưng không có nơi nào hiệu quả hết vẫn bị sau vài hôm vệ sinh,rồi được anh bạn bảo ở Autowash gara quận 7 có dịch vụ vệ sinh khoang động cơ và chất xịt chống chuột giờ em cũng biết thử thêm một lần nữa thui chứ không còn cách nào khác,không ngờ chỉ cần đến đây chăm sóc 1 lần là từ đó không thấy con chuột nào xuất hiện nữa,ở đây có dịch vụ đặt combo chăm sóc xe trên web luôn https://autowash.vn/dat-lich-rua-xe/
2095182

Hạng B1
1/4/18
50
5
0
30
Xác nhận
confirm
ui hơi sợ nhỉ, em chưa gặp tình huống này bao giờ

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook