Chất lượng ổ cứng thể rắn SSD

Hạng D
5/2/15
3.424
5.214
113
50
TP.Hồ Chí Minh
Xác nhận
confirm
Em đang tính thay ổ cứng con laptop hp, hiện máy đang dùng ổ cứng HDD 500gb, nhưng không hiểu sao giờ khởi động bị trục trặc, vào chương trình rất lâu, có khi không vào được. Tình trạng này xuất hiện trước đây em phải reset lại máy về tình trạng ban đầu, em đã reset 3 lần rồi nhưng máy vẫn vậy. Giờ em quyết đổi ổ khởi động (ổ C) sang SSD cho nhanh, chuyển ổ hiện tại sang ổ lưu trữ.
Em tham khảo thấy có 2 chỗ có giá hợp lý (tin học ngôi sao và memoryzone), nhưng không biết chất lượng thế nào? Theo kinh nghiệm của các bác thì nên mang laptop đến cơ sở nào thì OK hơn? Hai cơ sở này đều có dịch vụ lắp đặt và chuyển dữ liệu miễn phí, bảo hành 1 năm.
Ngoài 2 chỗ trên các bác còn địa chỉ nào giá hợp lý chỉ giúp em, cảm ơn các bác nhiều!

Tập Lái
30/10/19
0
1
0
23
Xác nhận
confirm
Mua ở memoryzone đi bác. Bh nhanh gọn, uy tín đấy. Nên mua của samsung nha bác, tuy đắt chút mà bền lắm. Con samsung em xài từ 2014 tới giờ độ bền còn 93%, bền lắm.

Reactions: mazda626-2001
Hạng D
5/2/15
3.424
5.214
113
50
TP.Hồ Chí Minh
Xác nhận
confirm
Mua ở memoryzone đi bác. Bh nhanh gọn, uy tín đấy. Nên mua của samsung nha bác, tuy đắt chút mà bền lắm. Con samsung em xài từ 2014 tới giờ độ bền còn 93%, bền lắm.
Memoryzone nha bác. Có 2 lựa chọn cho bác: Samsung EVO 860 thường và PRO. Có thể nhờ các bạn ấy clone từ HDD cũ sang SSD mới.
Cảm ơn các bác,

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook