Tư Vấn Chia Sẻ Cảnh báo Gara MECHANIC quận 7 "lùa gà"

Tập Lái
1/6/16
47
16
8
119
Xác nhận
confirm
CẢNH BÁO Anh em về MECHANIC AUTO GARAGE ở C11, Khu Phuc Hop LACASA, Hoang Quoc Viet, P.Phu Thuan, Q7, có chủ tốt nghiệp loại xuất sắc trường ĐH Mỹ Thuật (Vì vẽ vời còn hơn hoạ sĩ)
Một gara cực kỳ "uy tín" về hạ máy tại TPHCM. Theo mình có thể đặt tên cho anh chủ là THÁNH HẠ MÁY
Mình còn gà mờ, nhưng cũng biết Để hạ máy xuống, phải loại trừ tất cả các tình huống gặp phải.
Theo mình, có 3 trường hợp thường bị chẩn đoán hạ máy như sau:

1. Xe bị lỗi thật sự cần phải hạ máy để sửa chữa, đại tu...
  2. Tay nghề thợ yếu nên chẩn đoán sai bệnh.
  3. "Lùa gà"
Vậy mà gara này rất có duyên trong việc hạ máy của xe xuống một cách bất thường. Có lẽ gara này uy tín quá nên anh em toàn gửi xe để hạ máy (gì chứ cái này mình bịa chứ làm del gì có).

Nên mình chụp hình vài cái bill và comment lại để đăng lên cho anh em nhận xét và đánh giá, đỡ phải mang tiếng dìm hàng. Còn riêng với mình, khuyên anh em ĐỪNG BAO GIỜ mang xe tới đây sửa chữa. Vì sao, vì xe em bị rò nước làm mát từ bơm, mà nó cũng phán hạ máy (Del thể tin được) . Ba cái lỗi thiếu nước rửa kính, cảm biến abs,... mà nó doạ người ta như xe sắp nát tới nơi.

Mình không có nhu cầu tranh cãi, và cũng là người chạy xe chứ ko phải gara, nên chỉ đăng để CẢNH BÁO, còn nhìn nhận thế nào tuỳ vào mọi người.

Hiện tại bài đăng này của mình trên hội BMW nhận được rất nhiều comment tới từ các nạn nhân của gara này, cũng như hàng chục bình luận khác nói lên sự vô lý trong các hoá đơn báo giá cho khách.

PS:
Bản thân mình đã "trải nghiệm" với gara này, tưởng rằng chỉ có mình gặp phải trường hợp này nên thôi im lặng, nhưng xem ra có khá nhiều anh em bức xúc, nên thôi đăng bài PR cho gara này luôn. Mong rằng mấy gara làm ăn bố láo như vầy chết cmn đi, để anh em làm ăn đàng hoàng họ sống, chứ không phải nói tới gara là mọi người lại dè chừng khó tin ai nữa.

2141007

2141008

2141009

2141010

2141011

2141012

2141013

Attachments

Hạng D
29/10/16
2.249
1.274
113
Pháp
Xác nhận
confirm
1000 thợ máy xe nhật kiếm dể hơn anh amateur của xe đức nhé .... KKKK

Hạng D
21/3/13
1.371
4.042
113
Xác nhận
confirm
Em hồi mới mua xe lần đầu cũng bị gara CWC ở Q11 "lùa gà" ( cái gara nằm trong hẻm gần vòng xoay Âu Cơ - Lê Đại Hành ) , nó là gara chăm sóc xe mà nó nhận làm đồng , đổi màu sơn cho xe em ( khi làm phải hạ máy xe để sơn trong khoang máy ) . Nó tính công em 40 tr , năm đó là 2013 mới ác

Reactions: Captiva.oto

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook