Tư Vấn Mua Xe Cần tư vấn mua xe Honda HR-V

Hiendkc

Tập Lái
22/1/18
7
4
3
30
Xác nhận
confirm
1998106

Chào các bác,

Tài chính em có tầm 1 tỷ đổ lại có nên tính mua HRV. Các bác tư vấn giúp HRV có nhược điểm gì không?

Còn không thì tầm tiền đó có chiếc nào đáng giá không ạ?

Cảm ơn các bác nhiều

Last edited by a moderator:

Chủ đề tương tự

Diễn đàn Tiêu đề Ngày đăng

zero01

Hạng B2
13/3/17
100
66
18
26
Xác nhận
confirm
Vậy tầm đó có chiếc nào đáng giá không anh
Chọn HRV thì chắc bác ko thích xe Hàn. Bác nêu qua tiêu chí chọn xe của bác đi rồi ae vote cho.

Hiendkc

Tập Lái
22/1/18
7
4
3
30
Xác nhận
confirm
Tính con crv mà nghe nói bị lỗi phanh. Mazda thì bị hôi nhựa mấy năm mới hết. Mình nghỉ ông hàn cũng vậy. Mục đích đi gia đình 5 chỗ là đủ

zero01

Hạng B2
13/3/17
100
66
18
26
Xác nhận
confirm
Tính con crv mà nghe nói bị lỗi phanh. Mazda thì bị hôi nhựa mấy năm mới hết. Mình nghỉ ông hàn cũng vậy. Mục đích đi gia đình 5 chỗ là đủ
1 vote crv về độ rộng rãi thoải mái mặc dù đi đường dài hơi ồn (đặc sản HD):cool:

nguabachlong

Hạng B1
11/4/14
89
146
33
Xác nhận
confirm
Bác cầm 1 tỷ mua xe hay bác chỉ muốn con HRV? Hay bác trl các câu hỏi của em là bác auto có kết quả!
  1. Bác cầm tài chính 1 tỷ tiền tươi ko?
  2. Bác mua xe mới lần đầu hay lần thứ mấy?
  3. Bác cần hỏi về HRV thì bác đã nhắm được em nó! Có so sánh với em nào khác cùng phân khúc, cùng giá, cùng mục địch, cùng mới như nhau!
  4. Bác chủ thuộc tuyp nào? Mua xe theo đúng model fashion hay sports hay ntn?
  5. Bác chủ quyết hay còn có ý kiến thành viên nào của gd? Vợ hay cha me?
  6. Trl xong các câu trên bác sẽ auto co 1 e rước về làm vợ ưng ý thôi!
  7. Hỏi về ưu nhược điểm của mỗi con xe hay sản phẩm trên thị trường khi nó được dùng đại trà và có số lượng thì ý kiến mới chính xác và khách quan được!
  8. Riêng về mảng ô tô ko riêng gì em HRV này của bâc chủ! Nó đáp ứng được nhu cầu của bác chủ thì quất ngay và luôn thôi! Còn sử dụng nó như thế nào thì còn tuỳ vào mục đích sử dugj của bâc nữa!

bipbo07

Hạng C
18/6/11
743
730
93
HCM city-Seven district
Xác nhận
confirm
Hồi giữa tháng 5, nhà e đi mua xe, chọn được 2 em vào chung kết đó là Tucson và HRV (cả 2 nhà em đều chọn bản base, khả năng chỉ đến đó thôi nên k ráng). Lúc đó xem xét giá cả thì giá của Tucson (lúc này chưa có bản facelift) nhỉnh hơn 1 chút (tất cả 2 xe đều VIN 2019), chuyện đó k thành vấn đề. Sau khi xem xét các thông số thì thấy (so sánh bản base):

- Tucson hơn HRV: kích thước nhỉnh hơn nhưng nhà e đi đâu cũng chỉ có 3 người nên k quan tâm lắm, ghế da, có cửa gió sau

- Động cơ Tucson là 2.0, HRV là 1.8, hộp số Tucson là AT 6 cấp, HRV là CVT, nhiều người k thích hộp số CVT lắm. Cả hai đều chỉ 2 túi khí.
- Nói chung thì so sánh sơ sơ thì Tucson bản base có vẻ trội hơn HRV bản base.

- Nhưng xem xét kỹ thì HRV base có những option mà Tucson base k có: phanh tay điện tử, giữ phanh tự động, cruise control chưa kể lẫy số trên volant.

Đến lúc này em thấy rối, chưa biết chọn xe nào, nhưng đến phút cuối bà xã em là người quyết định mới lên tiếng: HRV. Sau khi lấy xe vài ngày, em làm 1 chuyến Sài Gòn - Mũi Né, sắp tới là SG - Cam Ranh. Cho đến bây giờ cảm thấy rất hài lòng, chỉ tiếc là giá như Honda giảm giá HRV vài chục thì em lấy luôn HRV bản full luôn.

Đây là bài e post bên otofun.

Last edited by a moderator:

Lã Bố

Hạng D
30/11/10
3.539
30.974
113
Thường người mua xe luôn đặt ra tiêu chí về loại xe mình cần, như loại xe, số chỗ,... rồi từ đó mới so sánh các dòng xe, phân tích ưu nhược để tìm ra chiếc xe phù hợp. Còn anh chủ đã nhắm thẳng đến HRV rồi thì chắc không cần so sánh với các dòng xe khác, mà chỉ muốn hỏi thăm xe có nhược điểm hay lỗi gì hay không thôi. Theo mình thì xe nào lại chả có nhược điểm, anh đã thích rồi thì ... mua thôi! :)

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook