Thảo Luật Chung Bong bóng bất động sản có thể nổ vào năm 2019

Hạng B2
19/3/17
486
761
63
Xác nhận
confirm
15 năm trước vợ chồng chị vợ tôi mua lô đất Hiệp Bình Chánh hết 450tr, đất giấy tay chưa tách sổ. Tới nay hai vợ chồng chuyển về quê sống, đất vẫn chưa ra sổ riêng được nhưng vẫn bán đâu đó gần 2 tỷ. Vợ chồng đều làm bưu điện lương 3 cọc 3 đồng. Ông nào than lao động nghèo không có cơ hội mua nhà ở thì các ông không chỉ nghèo về tiền bạc mà còn nghèo về tinh thần cầu tiến và khả năng vận dụng trí óc.
15 năm trước(2004) mà đã có 450tr là ngon rồi đó! Nhưng 15 năm mà tăng từ 450tr lên gần 2 tỷ là chưa đến 5 lần cũng không gọi là có "khả năng vận dụng trí óc" cao!

Hạng B2
18/7/11
108
127
33
www.otosaigon.com
Xác nhận
confirm
15 năm trước vợ chồng chị vợ tôi mua lô đất Hiệp Bình Chánh hết 450tr, đất giấy tay chưa tách sổ. Tới nay hai vợ chồng chuyển về quê sống, đất vẫn chưa ra sổ riêng được nhưng vẫn bán đâu đó gần 2 tỷ. Vợ chồng đều làm bưu điện lương 3 cọc 3 đồng. Ông nào than lao động nghèo không có cơ hội mua nhà ở thì các ông không chỉ nghèo về tiền bạc mà còn nghèo về tinh thần cầu tiến và khả năng vận dụng trí óc.
Trí óc cao thì phải x10 nhen , mới có 5 thì đã gọi là trí óc cao

Reactions: microlhq
Hạng B2
16/5/17
185
93
28
Xác nhận
confirm
15 năm trước mua đât q9 thì thê nào anh? :)... Giữa cái đầu óc vs gặp may nó khác nhau đó... Anh kể luôn là trong 15 năm đó sợ mất đất, ăn ko ngon ngủ không yên thì sao nhỉ ;)

Hạng B2
3/6/16
294
488
28
Trí óc cao thì phải x10 nhen , mới có 5 thì đã gọi là trí óc cao
Ít nhất thì họ có cái nhà để ở và không cần ngồi đây than thở về tương lai :rolleyes: Tất nhiên họ làm giàu vẫn kém hơn rất nhiều người trên này, nhưng thứ 1: họ không phải dân đầu cơ, thứ 2: họ đói thông tin, thứ 3: họ cần đất để ở chứ không phải để làm giàu từ nó.
Comt này hướng tới những người hay than nghèo trách phận, chê trách chính sách, thị trường, lòng người này nọ. Còn ông nào cả ngày cắm mặt vô đất cát thì ắt thấy nó bình thường.

Hạng B2
5/3/14
300
600
43
Xác nhận
confirm
Đó là giấy tay, kiến thức ko nhiều như ví dụ của bác trên mà còn hơn lãi bank. Với e chỉ xem bank trong 1 vài tháng và là nơi giữ hộ tiền thôi

Reactions: Vinh7797
Hạng D
13/10/15
1.230
1.517
93
Xác nhận
confirm
Đó là giấy tay, kiến thức ko nhiều như ví dụ của bác trên mà còn hơn lãi bank. Với e chỉ xem bank trong 1 vài tháng và là nơi giữ hộ tiền thôi
Vài tháng tới mua ở đâu tốt hở anh ? :D

Reactions: microlhq
Hạng B1
13/11/19
53
128
0
Xác nhận
confirm
Các bác cho em hỏi giá đất SG đặc biệt khu quận 2 năm 2019 thế nào ạ? Em buồn quá :( 2014 mới bắt đầu đi làm, 2017 mới có ý định đi mua đất, ngoảnh ra ngoảnh lại chẳng biết mua chỗ nào, vừa thiếu kiến thức vừa không có tiền. Tới nay có tiền mua nhà rồi mà đất SG cao quá em chẳng biết nó có xuống tí nào không để mua nữa :'(. Em nghe bạn em nói đất SG năm 2019 còn tăng 25% trên các khu vực hot như Gò Vấp, Củ Chi, Bình Chánh, đất nội thành vẫn âm thầm tăng :( Các bác SG cho em chút tin tức với ạ, chứ cá nhân em thấy đất SG quá đắt, cày cả đời ko mua nổi miếng đất luôn ạ hu hu

Reactions: runaway2310
Hạng B1
18/10/17
91
112
18
36
Xác nhận
confirm
Các bác cho em hỏi giá đất SG đặc biệt khu quận 2 năm 2019 thế nào ạ? Em buồn quá :( 2014 mới bắt đầu đi làm, 2017 mới có ý định đi mua đất, ngoảnh ra ngoảnh lại chẳng biết mua chỗ nào, vừa thiếu kiến thức vừa không có tiền. Tới nay có tiền mua nhà rồi mà đất SG cao quá em chẳng biết nó có xuống tí nào không để mua nữa :'(. Em nghe bạn em nói đất SG năm 2019 còn tăng 25% trên các khu vực hot như Gò Vấp, Củ Chi, Bình Chánh, đất nội thành vẫn âm thầm tăng :( Các bác SG cho em chút tin tức với ạ, chứ cá nhân em thấy đất SG quá đắt, cày cả đời ko mua nổi miếng đất luôn ạ hu hu
Haha mua nhiều miến sẽ được

Hạng B2
19/3/17
486
761
63
Xác nhận
confirm
Ít nhất thì họ có cái nhà để ở và không cần ngồi đây than thở về tương lai :rolleyes: Tất nhiên họ làm giàu vẫn kém hơn rất nhiều người trên này, nhưng thứ 1: họ không phải dân đầu cơ, thứ 2: họ đói thông tin, thứ 3: họ cần đất để ở chứ không phải để làm giàu từ nó.
Comt này hướng tới những người hay than nghèo trách phận, chê trách chính sách, thị trường, lòng người này nọ. Còn ông nào cả ngày cắm mặt vô đất cát thì ắt thấy nó bình thường.
Thì ra 2004 là mua nhà ở SG để ở. Tại mình đọc vài lần mà chỉ thấy ghi mua đất và bán đất giống kiểu đầu cơ nên thắc mắc. 2004 mà mua được nhà SG dù là giấy tay cũng ngon lắm, và để dành được 450tr thời này cũng không phải dạng vừa. Mua nhà để ở thì lợi hơn mua đất để trống, 1 phần vì tiếc kiệm được tiền thuê, và ổn định.

Reactions: Mot thoi de nho 2

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook