Thảo Luận Bệnh của KIA Carnival cũ

Hạng D
31/3/14
1.321
992
113
Xác nhận
confirm
<updated>
Em rất thích dòng large MPV, minivan mà không có lúa nên tạm thời chơi KIA Carnival cũ đợi trúng số lên Sienna, Odyssey hay bèo lắm cũng Grand Sedona mới. Trong thời gian đợi thần tài gõ cửa thì em cũng rất happy với Carnival về phương diện phục vụ gia đình, ra đường trường muốn hổ báo cũng không tệ (máy 2.5 V6, 177hp). Tuy nhiên đúng là xe Hàn vẫn hay có những món hư lặt vặt rất khó chịu mà em muốn chia sẽ, cũng mong mấy bác có kinh nghiệm tư vấn để em và các bác mới mua đề phòng:

Xe em đời 2009, ODO 65K, em đã làm những món sau khi đem về:

Gầm: thay 2 x cao su bánh bèo, 1 x chân máy, 2 phuộc
Máy: thay cam, nhớt, nhớt AT.

Bệnh:
Đánh lửa không đều: thay bộ dây phin và 6 bugi.
Hú cầu: thay bạc đạn bánh.
Bể ống nhớt AT dẫn ra két làm mát: thay ống, châm lại nhớt AT.
Hao nước làm mát: Mục rò ống thép dẫn nước làm mát từ két ra. Thay ống zin từ KIA.
Máy lạnh không lạnh --> vệ sinh lọc máy lạnh là hết.
Chết bơm xăng.
Chết dynamo --> thay IC.

Các bác có kinh nghiệm đã sử dụng thấy còn bệnh nào nữa thì tư vấn giùm em để em chuẩn bị đề phòng. Nghe nói ngày xưa chủ cũ thay bơm xăng do chết bơm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
9/3/08
2
0
1
www.otosaigon.com
Pát treo cửa phía sau bên phụ used nhiều nên mau mòn mấy bánh xe nhựa gây khó mở, giá nguyên bộ 3 cái cũng rẻ.

Tập Lái
9/3/08
2
0
1
www.otosaigon.com
Kkk nó đó, xe thì ngoại trừ khoản uống xăng nhiều còn lại thì thấy cũng ổn, giá phụ tùng rẽ nên dễ nuôi. Có điều mấy hôm nay cái angten nó lên hết cứ kêu pặc pặc ko biết bị trật khớp nào nữa, lấy tay đè xuống thì hết, để thao coi thử.

Hạng B1
30/10/13
54
55
18
Xe này được cái rộng rãi rất phù hợp cho gia đình đi chơi xa. Năm 1012 em mém rước em này. Chỉ tại không có duyên.

Reactions: brightsea2001
Hạng B2
27/5/13
299
237
43
Xác nhận
confirm
Kkk nó đó, xe thì ngoại trừ khoản uống xăng nhiều còn lại thì thấy cũng ổn, giá phụ tùng rẽ nên dễ nuôi. Có điều mấy hôm nay cái angten nó lên hết cứ kêu pặc pặc ko biết bị trật khớp nào nữa, lấy tay đè xuống thì hết, để thao coi thử.
Em có thấy ăn xăng gì nhiều đâu bác. Dịp 2/9 vừa rồi em đưa gấu và 2 F1 đi Phan Rang chơi. Tính ra chỉ gần 10.7L / 100km. So với innova 2.0 đả hết tầm 9.5 l/ 100km, thì con này V6/ 2.5 thì mức ăn nhậu của em đâu có cao.

Hạng B2
27/5/13
299
237
43
Xác nhận
confirm
Pát treo cửa phía sau bên phụ used nhiều nên mau mòn mấy bánh xe nhựa gây khó mở, giá nguyên bộ 3 cái cũng rẻ.
Bác thay mấy cái bánh xe này ở đâu vậy? em sắp tới đợt bảo dưỡng nên muốn thay luôn cho 2 cánh . Giờ đóng cửa phải rầm rầm mới chịu...

Hạng B2
8/2/07
453
2.852
93
HCM
Xác nhận
confirm
Cái bệnh tay nắm cửa sau hay bung ra, làm thế nào cho hết hả các bác?

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook